คงต้องกล่าว ว่าสวัสดีปีใหม่ 2018 ด้วยนะครับและวันนี้ เราจะมาวิเคราะห์บอลเต็งกันเหมือนเดิมนะครับ โดย
คู่ที่เราจะวิเคราะห์ก็เป็นบอลในคู่ เซลต้า บีโก้ Vs บาร์เซโลน่า ในรายการ โคปา เดล เรย์ สเปน โดยในเกมนี้จะเป็นทาง บาร์ซ่าที่ต่ออยู่ที่ 0.5/1 หรือลูกควบครึ่งนั้นเอง แต่หากอย่างได้ราคาที่ดีกว่านี้ก็จัดไปเลยครับ บาร์ซ่า ต่อ 0.5 ก็ได้ เพราะในเว็บมีให้เลือกหลายราคา

โดยในเกมคืนนี้จะเป็นทาง เจ้าบ้าน เซลต้า บีโก้ ที่จะเปิดบ้านต้อนรับการมาเยือนของ บาร์เซโลน่า ซึ่งผลงานของทางเจ้าบ้านนั้นนัดล่าสุดก็พึ่งจะบุกไปชนะมาด้วยสกอร์ 1-3 และผลงานกำลังดีขึ้น แต่ในส่วนของเกมส์ในบ้านยังคงน่าเป็นห่วงในระดับหนึ่ง ซึ่งจะต่างจากทีมเยือนอย่างบาร์ซ่า ที่บุกไปถล่มคู่แข่งอย่างมาดริดมา และฟอร์มการเล่นกำลังมาดี เชื่อว่าในคืนนี้จะเป็นการเปิดเกมบุกของทั้งสองทีมและจะเป็นทางทีมเยือนที่บุกมาคว้าชัยไปได้ ผลที่คาดว่าจะได้รับ 1-2 / 0-2

ในส่วนของสเต็ป ก็จะเป็น

บียาร์เรอัล
สเปอร์ส
เลบานเต้